JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

Mkoa wa Dodoma

Anwani ya Simu REGCOM Ofisi ya Mkuu wa Mkoa
Simu Nambari: 2324343/2324384 S.L.P 914,
E-Mail No. ras@dodoma.go.tz Dodoma.

Fax No. 255 026 2320046

/ \{ 2 ‘ :
e v [/
?ﬁ[&’%@\s & 5’\.

RD

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI

Mkuu wa Mkoa wa Dodoma Mheshimiwa Jordan Rugimbana leo Julai 16, 2017 amekutana
na kufanya mazungumzo na Mkurugenzi Mtendaji wa Kituo cha Uwekezaji Tanzania - TIC
Ndugu Geoffrey Mwambe na kukubaliana kuanzisha kituo cha pamoja cha Mfano cha
kutolea huduma za uwekezaji (One Stop Center) Mkoani Dodoma, ambacho kitajumuisha
taasisi zote muhimu zinazotoa huduma zinazohusiana na masuala ya uwekezaji na
kukifanya kituo hiko kuwa na hadhi ya kanda ili kuhudumia mikoa yote iliyo jirani na Mkoa
wa Dodoma kama Iringa, Singida, Tabora, Manyara na Morogoro.

Mheshimiwa Rugimbana amesema lengo la kuanzisha kituo hiko ni kuweka mfumo mzuri
zaidi utaorahisisha utoaji huduma zote muhimu za kiuwekezaji kwenye eneo moja na kwa
muda mfupi ili kuwaondolea usumbufu wawekezaji wanaokuja kuwekeza na kukumbana
na changamoto na taratibu nyingi zisizo na umuhimu wowote.

“Hali ilivyosasa, wawekezaji wanakuja wengine wanaishia kwa Mkuu wa Mkoa,
wengine Mkuu wa Wilaya, na wengine kwa Wakurugenzi wa Halmashauri za Wilaya,
pia matukio ya mara kwa mara ya kufunga shughuli mbalimbali na miradi ya
uwekezaji kama viwanda yanasababishwa na kutokuwa na mfumo mzuri wa pamoja
wa kusimamia na kuwaelekeza wawekezaji juu ya masuala yote muhimu
wanayotakiwa kuyafanya wanapotekeleza shughuli zao hapa nchini” alisema
Mheshimiwa Rugimbana.

Katika kutekeleza azma ya Mheshimiwa Rais Magufuli ya kuifanya Tanzania kuwa ya
viwanda, Mheshimiwa Rugimbana amemwelezea Mkurugenzi Mtendaji wa TIC kuwa tayari
Mkoa wa Dodoma umeanza mchakato wa kutenga maeneo ya uwekezaji viwanda
visivyopungua 100 kwa kila Wilaya vitakavyosimamiwa na Halmashauri za Wilaya na pia
Maeneo ya viwanda visivyopungua 50 kwa kila Wilaya vitakavyosimamiwa na TIC kwa ajili
ya wawekezaji wakubwa na wakigeni. Aidha, maeneo hayo lazima yawekewe
miundombinu yote muhimu ya uwekezaji kama umeme, maji na barabara.

Nae Ndugu Geoffrey Mwambe amesema kuwa tayari TIC imeanza kuwaweka pamoja
wadau wote wanaohusika na kusimamia masuala yanayohusu uwekezaji kama mazingira,
Kodi, Usajili makampuni, Usalama mahala pa kazi, shirika la viwango na Uhamiaji kwa

lengo la kuanzisha kituo cha pamoja.

Ameongeza kuwa wataweka mfumo wa kielektroniki utakaqjumuisha mamlaka zote
zinazosiamamia masuala ya uwekezaji na utoaji vibali mbalimbali hivyo wawekezaji
watakuwa wanajisajili kielektroniki na lengo ni kupunguza zaidi usumbufu na muda wa
kujisajili na kutoa vibali angalau usizidi siku tatu (3).
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Amemalizia kwa kumweleza Mkuu wa Mkoa kuwa, TIC kwa sasa inajipanga ku'ongeza
nguvu kwenye eneo la utafiti wa masuala mbalimbali yanayohusiana na uwekezaji kama

sera, mifumo, fursa za uwekezaji, maeneo ya Uwekezaji na changamoto mbalimbali
zinazokabili sekta nzima ya uwekezaji hapa nchini.
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