SALAMU ZA KAIMU MKUU WA MKOA WA DODOMA, MHE.
DR. REHEMA J. NCHIMBI WAKATI WA MAPOKEZI YA MWENGE WA
UHURU MPAKANI MWA MIKOA YA MOROGORO NA DODOMA
TAREHE 19 JUNI, 2017

Mhe. Dkt. Kebwe Steven Kebwe
Mkuu wa Mkoa wa Morogoro,

Ndugu Amour Hamad Amour
Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 2017,

Spika wa Bunge Mheshimiwa Job Ndugai,
Ndugu Makatibu Tawala wa Mikoa ya Dodoma na Morogoro,

Wahe. Viongozi wa Chama cha Mapinduzi wa Mikoa ya
Dodoma na Morogoro,

Wahe. Wakuu wa Wilaya za Mikoa ya Dodoma na Morogoro,

Ndugu Wajumbe wa Kamati za Ulinzi na Usalama Mikoa ya
Dodoma na Morogoro,

Waheshimiwa Wabunge wa Mikoa ya Dodoma na Morogoro,

Ndugu Wakimbiza Mwenge Kitaifa,
Wahe. Viongozi wa Vyama mbalimbali vya Siasa,

Wahe. Mameya na Wenyeviti wa Halmashauri za Wilaya za Mikoa ya
Dodoma na Morogoro

Ndugu Viongozi wa Madhehebu mbalimbali ya Dini,

Wakuu wa Idara na Taasisi wa Mikoa ya Dodoma na Morogoro,

Ndugu Wanahabari,
Wananchi mliohudhuria katika tamasha hili fupi la mapokezi ya Mwenge wa

Uhuru hapa Mkoani Dodoma katika Kijiji cha Pandambili Kongwa.

Asalam Aleikum........!1N

Bwana Yesu Asifiwe......I1!
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Awali ya yote namshukuru Mwenyezi Mungu kwa kutujaalia Afya njema
na kutukutanisha hapa leo katika tukio hili muhimu la mapokezi ya Mwenge
wa Uhuru mwaka 2017. Naomba kutumia fursa hii kuwatambulisha
Viongozi wa Mkoa wa Dodoma ambao tumefuatana nao katika msafara huu

wa leo ambao ni: (Orodha ya Wajumbe wa Msafara)

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa,

Napenda nitumie fursa hii kwa niaba ya Uongozi wa Serikali ya Mkoa na
wananchi wote wa Mkoa wa Dodoma Makao Makuu ya Nchi yetuy,
kukukaribisha sana wewe binafsi na Wakimbiza Mwenge wa Uhuru Kitaifa
na Itifaki nzima ya Mbio za Mwenge wa Uhuru mwaka 2017 kwenye Mkoa

wa Dodoma.

Aidha, Napenda kukupongeza wewe binafsi na Wakimbiza Mwenge wa
Uhuru Kitaifa mwaka 2017 kwa kazi kubwa na iliyotukuka ambayo
mmeifanya kwenye mikoa mbalimbali mliyopita na hatimaye leo mnaingia
Dodoma Makao Makuu ya Nchi yetu. Sisi Mkoa wa Dodoma tunaahidi
kuwapa ushirikiano mkubwa, tunaahidi kuwaangalia afya zenu kwa umakini
mkubwa, na tumehakikisha tunawawekea mazingira wezeshi kwenu
kuwafikishia wananchi wa Dodoma Ujumbe wa Mbio za Mwenge wa Uhuru

mwaka 2017 hadi pale tutakapowakabidhi kwa wenzetu wa Mkoa wa

Singida.
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PONGEZI KWA MHESHIMIWA RAIS DKT. JOHN POMBE MAGUFULI

Mhe. Mkuu wa Mkoa wa Morogoro na Ndugu Kiongozi wa Mbio za

Mwenge wa Uhuru Kitaifa,

Kabla sijazungumzia mbio za Mwenge wa Uhuru kwa mwaka 2017 kwenye
Mkoa wa Dodoma, Nitumie fursa hii adhimu kwa niaba ya Uongozi wa
Serikali ya Mkoa wa Dodoma na Wananchi wote wa Mkoa wa Dodoma,
kumpongeza sana Rais wetu Mheshimiwa Dkt. John Pombe Magufuli na
Serikali yake ya Awamu ya Tano kwa kuonesha Uzalendo Mkubwa na
Jitihada zake za kusimamia Rasilimali za Nchi yetu na kudhibiti wizi na
ubadhirifu wa Rasilimali za Taifa, hususani kwenye upande wa Madini. Sisi
Uongozi wa Mkoa na Wananchi wote wa Dodoma kwa ujumla tunamuunga
Mkono Rais wetu Dkt. John Pombe Magufuli, Tunamuombea sana kwa
Mwenyezi Mungu na pia tunamtakia kila la kheri katika kuliongoza Taifa
letu Tanzania, na kila mmoja wetu atasimama vema katika nafasi yake,

kwa Utiifu, Uaminifu na Uadilifu.

Mhe. Mkuu wa Mkoa wa Morogoro na Ndugu Kiongozi wa Mbio za
Mwenge wa Uhuru Kitaifa, mwaka huu, Mwenge wa Uhuru utapita
kwenye Wilaya saba (7) za Mkoa wa Dodoma ambazo ni Kongwa,
Mpwapwa, Chamwino, Dodoma Mjini, Bahi, Chemba na Kondoa kwa umbali
wa Km. 1375 na kupitia jumla ya miradi 55 yenye thamani ya shilingi
20,045,637,896. Kati ya miradi hiyo miradi 9 itafunguliwa, miradi 17
itazinduliwva na miradi 22 itawekwa mawe ya msingi. Aidha, miradi 6
itatembelewa na mradi 1 utakabidhiwa. Utekelezaji wa Miradi yote hii

ambayo ni sehemu tu ya shughuli mbalimbali za maendeleo
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zinazotekelezwa Mkoani Dodoma, umefanikiwa kutokana na ushirikiano
mkubwa kati ya Serikali Kuu, Serikali za Mitaa, Wananchi na Wadau

mbalimbali wa Maendeleo.

Mchanganuo wa gharama za miradi hii ni kama ifuatavyo:

e Serikali Kuu Tsh. 6,807,356,143
e Mamlaka za Serikali za Mitaa Tsh. 1,339,988,643
e Wananchi Tsh. 2,156,027,530
e Wadau wa Maendeleo Tsh. 9,742,265,580

JUMLA Tsh. 20,045,637,896

UJUMBE WA MBIO ZA MWENGE WA UHURU MWAKA 2017

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa,

Wananchi wa Mkoa wa Dodoma wana shauku kubwa ya kupokea
Ujumbe wa Mwenge wa Uhuru mwaka 2017 ambao utatolewa katika
maeneo mbalimbali ya Wilaya za Mkoa wa Dodoma ambao ni “Shiriki
Kukuza Uchumi wa Viwanda kwa Maendeleo ya Nchi yetu”
tukitambua kabisa kuwa vipaumbele na mikakati ya Serikali ya Awamu ya
Tano ni kuifanya Nchi yetu kuwa na uchumi wa kati ifikapo mwaka 2025
kupitia kukuza sekta ya viwanda kwa kufufua vilivyosimama uzalishaji na
kuanzisha vipya vidogo vidogo na vikubwa. Uongozi wa mkoa kwa
kushirikiana na wadau mbalimbali tumeweka mikakati ya kuendelea
kuhamasisha na kuvutia wadau mbalimbali wawekeze kwenye viwanda
vinavyotumia malighafi inayozalishwa na wakulima wetu hapa Dodoma
kama viwanda vya Mvinyo, Alizeti na nafaka zingine na Viwanda vya nyama
na bidhaa za Ngozi ili kukuza soko la mazao ya wakulima na Wafugaji

wetu. Aidha, Mkoa upo kwenye mkakati wa kuanzisha kituo kimoja cha

4

Scanned by CamScanner



kutolea huduma za kiuwekezaji yaani “"One Stop Center” lengo likiwa
kuboresha mazingira ya kiuwekezaji na utatuzi wa changamoto

zinazowakabili wawekezaji waliopo Mkoa wa Dodoma.

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa,
Wanadodoma tunatambua pamoja na ujumbe huo zipo jumbe nyingine
ambazo zimelenga mapambano Dhidi ya Dawa za kulevya chini ya
kaulimbiu “tuwajali na tuwasikilize watoto na vijana”, Mapambano dhidi ya
rushwa chini ya Kaulimbiu “tuungane kwa pamoja dhidi ya Rushwa kwa
maendeleo, amani na usalama wa Taifa letu”. Vilevile, Mapambano dhidi ya
VVU/UKIMWI chini ya kaulimbiu “Tanzania bila maambukizi mapya,
unyanyapaa na vifo vitokanavyo na UKIMWI inawezekana ifikapo mwaka
2030 na mwisho kabisa ni mapambano dhidi ya ugonjwa wa Malaria chini
ya Kaulimbiu “Shiriki kutokomeza Malaria kabisa kwa manufaa ya Jamii”
Uongozi wa Mkoa unatambua kuwa Rushwa ni adui wa haki na maendeleo,
Halikadhalika Madawa ya kulevya yanaathiri nguvu kazi ya Taifa letu na
hivyo kurudisha nyuma maendeleo ya nchi yetu na hata kuigharimu Serikali
fedha nyingi kwa malengo ya kuzuia na hata kutibu waathirika wa
madawa. hivyo, Serikali ya Mkoa kwa kushirikiana na Mamlaka
zinazohusika na Wadau mbalimbali tunaendelea na mkakati wa kutoa elimu
na kuhamasisha kupiga vita rushwa na madawa ya kulevya maeneo
mbalimbali kama mashuleni na maeneo ya huduma kwa jamii. Aidhg,
kupitia vyombo vyetu vya ulinzi na usalama tumeendelea kuchukua
hatua kwa kuwafikisha kwenye vyombo vya sheria wale wote
wanaojihusisha na dawa za kulevya. Hivyo, naendelea kutoa wito kwa
wananchi wa Dodoma kuendelea kutoa ushirikiano mkubwa kwa serikali

kwenye vita hivi dhidi ya Rushwa na madawa ya kulevya.
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Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru, kasi ya kusambaa
kwa VVU/UKIMWI, Unyanyapaa na Vifo vitokanavyo na UKIMWI
inahatarisha na kudhoofisha jitihada za Taifa letu na Wananchi wake
kujiletea maendeleo na kukuza uchumi kwa kuendelea kupoteza nguvu kazi
ya Taifa hili, Hali kadhalika, Malaria nayo Bado imeendelea kuwa tatizo na
kuigharimu jamii na Serikali fedha kwa lengo la kuendelea kuendesha
kampeni za kuzuia na kutibu ugonjwa huu, hususani kwa watoto na akina

mama wajawazito.

Takwimu zinaonesha kwa sasa kiwango cha maambukizi ya VVU kwenye
Mkoa wa Dodoma ni asilimia 2.6% wakati kile cha kitaifa ni 5.7%, Mkoa
kwa kushirikiana na wadau tunaendelea kuhimiza mabadiliko ya tabia,
kuhimiza watu kupima na kujua hali zao za kiafya na kuhimiza kuacha
ngono zembe na matumzii ya mipira ya kondomu, lakini pia kuendelea
kutoa huduma kwenye kliniki za tiba, ushauri nasaha na kutoa dawa za
kupunguza makali ya UKIMWI kwa waathirika

Kwa upande wa mapambano dhidi ya Malaria, Takwimu zinaonesha kuwa
kiwango cha maambukizi ya Malaria kwa watoto chini ya miaka mitano (5)
kitaifa ni asilimia 14% wakati kimkoa ni asilimia 1% (Malaria Indicator
Survey 2015/16) Katika kuhakikisha tunaondoa kabisa tatizo la Malaria,
Mkoa wa Dodoma umekuwa ukitilia mkazo mkubwa katika kuhakikisha
kuwa yapo matumizi sahihi ya vyandarua vyenye dawa ya kuzuia mbu
waenezao malaria, kuhimiza tabia ya wananchi kuhakikisha wanatibiwa
mapema mara wanapoona dalili za malaria au homa, lakini pia wananchi
wanahimizwa kuhakikisha kuwa wanaweka mazingira yao katika hali ya

usafi ili kuzuia mbu kuzaliana na hivyo kusababisha kuwepo kwa mbu
&
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wanaoeneza malaria, hii ikiwa ni pamoja na kutekeleza Agizo la Makamu
wa Rais Mheshimiwa Samia Suluhu Hassan la kufanya usafi wa Mazingira

kila jumamosi ya mwisho ya kila Mwezi.

HITIMISHO

Mheshimiwa Mkuu wa Mkoa wa Morogoro na Kiongozi wa Mbio

za Mwenge wa Uhuru Kitaifa,

kwetu Dodoma, Mwenge wa Uhuru ni Darasa la kuibua, kujenga,
kuimarisha, kukosoa, kurekebisha, kuboresha usahihi wa uadilifu na
ufahamu wetu ili kusimama vema katika misingi ya uzalendo, uadilifu,
utumishi na hofu ya Mungu kwa mafanikio endelevu ya jamii na Taifa la

Tanzania.

Mwisho kabisa, nirudie tena kwa niaba ya Uongozi wa Serikali ya Mkoa na
wananchi wote wa Mkoa wa Dodoma Makao Makuu ya Nchi yetu,
kukushukuru Mheshimiwa Mkuu wa Mkoa wa Morogoro na Wananchi kwa
kuutunza Mwenge na Itifaki yake kwa muda wote Mwenge ulipokuwa Mkoa
wa Morogoro. Aidha, kukukaribisha sana wewe binafsi Kiongozi wa Mbio za
Mwenge wa Uhuru mwaka 2017 na Wakimbiza Mwenge wa Uhuru Kitaifa
na Itifaki nzima ya Mbio za Mwenge wa Uhuru mwaka 2017 kwenye Mkoa
wa Dodoma. Karibuni Sana, Mungu awatunze, Mungu awabariki sana,

Mungu ibariki Dodoma, Mungu ibariki Tanzania.
MWENGE WA UHURU OYEE! DODOMA OYEE!

Dkt. Rehema Nchimbi
KAIMU MKUU WA MKOA
DODOMA
Juni 19, 2017
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