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Habari za Mchana
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Nianze kwa kuungana nanyi kumshukuru Mwenyezi Mungu mwingi wa Rehema na
Neema kwa kutujalia kuwepo hapa siku hii ya leo. Kwa wale wote mliofika Dodoma kwa
mara ya kwanza naomba niwakaribishe Makao Makuu ya Nchi yetu.

Salamu za Rais

Kwa namna ya kipekee naomba nimshukuru Mhe. Kasim Majaliwa, Waziri Mkuu wa
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kwa kuelekeza sherehe hizi zifanyike Dodoma

badala ya Arusha kama ilivyokuwa imepangwa awali.

Hii ni nafasi nzuri ya kuendelea kuutangaza Mkoa wa Dodoma ambao ndiyo Makao
Makuu ya Nchi yetu, na ni fursa kwa vijana waliofika hapa kuyaona mandhari ya Chuo
Kikuu cha Dodoma (UDOM). Naamini hali hii itawajengea vijana hawa ari na hama;a
zaidi kwamba siku moja na wenyewe wawe ni sehemu ya Chuo hiki kikubwa kabisa

katika nchi yetu.
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__songeze Skauti Tanzania kwa ku_timiza Miaka 100. Hji
pati niwap kujivunia kwangu kama mlezi weny, Naomba pia n;

d
wa ..mpo la ) i ) . .

ne ":u]ir;uri ambayo imenipa taswira mimi Mlezi weny kujua yale
e Chama hiki cha Skauti,

a

Ni hatua kubwa
Washukury kwa
Yanayotendeks

himiwa Viongozi; :
maul;e: wana Skauti na Wananchi;

Maadili ya Chama cha Skauti na Wanachama wake yanatokana na muundo wa Uonqogi
wa Chama l'Jl-lOpO. Ninawapongeza kwa dhati Viongozi wote wa Chama kwa kujengagniaI
kulea maadili mema na kupanjp_ana Na mmomonyoko wa maadiji katika jamii yetu,
Tangu kilipoasisiwa Chama k:h]_lk_ita kwenye malezi ng makuzi ya vijana, ujasiri

majukum yake.

Ingependeza kuona katika maisha ya kila siku hapa Tanzania, Vyama hivi vinabadilisha
na kuwajengea Vijana wetu Wasichana na Wavulana, mwelekeo wa kujitambua, tabia
njema na stadi za maisha zitakazowawezesha kujitoa katika kusaidia kujenga Jamii
ambayo kila mmoja wetu angefurahia na kujivunia kuishi nayo. Mimi mlezi wenu
nitajisikia vyema kufanyakazi nanyi katika kuwajenga Vijana wetu na Maarifa, kuwalea
katika misingi ya kizalendo, kuwaelekeza kujiamini ili tujenge Taifa la Vijana wema
inavyowezekana.

Kazi ya kutengeneza Vijana wenye sifa za Uzalendo, Uadilifu, Uaminifu na wanaoelewa
jinsi ya kuishi na wengine ni jambo muhimu katika kuzalisha Viongozi wa baadae katika
Jamii yetu. Ninachotaka kuwaeleza na muondoke nacho kutoka sherehe hizi ni
kwamba Kijana wa Skaut au Girl Guide lazima ujengwe na utashi wa kurudisha fadhila
kwa jamii yako. Ninyi mliopo hapa na wengine ambao hawakuweza kufika hapa leo,
mlibahatika kulelewa, kufunzwa na kuelekezwa maadili mema, na mambo ya msingi
yatakayowasaidia kuendesha maisha yenu (Life Skills). Mkiyatekeleza na kuyafuata
mafundisho hayo yatakusaidieni kukutenganisheni na watu waovu. Mkijikusanya na
kutumia ujuzi wenu mnaweza mkatoa msaada kwa maendeleo ya kiuchumi na kijamii.

Kwa bahati nzuri Chama hiki kimesukwa na Wazee na Vijana wenye hekima na busara
katika kulinda mila na desturi zetu njema. Naamini tukiamua tunaweza kabisa
kuendelea kuwa na Taifa bora kabisa katika maadili na ustawi wa jamii yetu (Rushwa,
Ufisadi, Usaliti Uzembe na Wizi).

Ndugu Wana Skaut,

Kwa mujibu wa Katiba ya Skaut, Rais wa Nchi ndie mlezi wa Chama hiki, kwa minajli
hiyo, nitumie fursa hii maalum kuwashukuru na kuwapongeza Marais Wastaafy
waliotangulia kuwa Walezi wa Skauti Tanzania kabla yangu. Kwa hakika wamelea
Skauti katika nyakati za Raha na Changamoto, ila, wamelea kwa Utashi Mkubwa, kwa
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E;tekeleza Dhima (Mission) ya chama kwa uhodari mkubwa. astaafu, mmeweza

Mtakumbukwa daima kwa mapenzi na maelekezo yeny katika k :

g : ) uongoza D
hiki. Mcheza Kwao hutunzyva, Inafurahisha kuona kwamba Skayti ir%etam tlarjay; cchhaanrgg
mkubwa mlioutoa na leo hii kuamua kukupeni Tunzo zinazotunuku jitihada zenu.

Pamoja napyi niwapo_ngeze pia Rais wa Skaut Tanzania, Skauti Mkuu, Kamishna Mkuu
na Makamnshna wa Mikoa na Wilaya na Viongozi wote wa Skaut waliopo na waliostaafu,
kwa kazi kubwa ya ulezi wa Vijana na kuendesha Chama hiki.

Skaut ni Chama kikongwe na chenye mtandao wa ndani na nje ya Nchi, hivyo kwa
maadhimisho haya ya miaka 100 ni dhahiri kwamba, hiki sasa ni Chama kilichokomaa.
Nafahamu kuwa wakati chama hiki kinaanzishwa mwaka 1917 kilikuwa na wanachama
wapatao 850. Nimefahamishwa kuwa kwa sasa chama kina zaidi ya wanachama milioni
nne. Ongezeko hili kwa miska 100 bado halitoshi, tujitahidi wanachama wetu
waongezeke zaidi ya hapo.

Ndugu Wana Skaut,

Nawashukuru kwa kunipongeza kwa utendaji wangu na kuwajibika kwa wananchi
ambao ndio walionipatia ridhaa ya kuongoza nchi hii. Aidha, sina budi kuwatumikia
wananchi kwa nguvu zangu zote tena bila kujali itikadi za vyama, dini zao, makabila
yao, rangi zao n.k.

Naamini kila Kiongozi akijituma kwa faida ya nchi yetu tutapata maendeleo makubwa
na ya haraka zaidi.

Waheshiwa Viongozi,
Ndugu Wana Skauti na Wananchi,

Historia ya Chama cha Skauti imeanza mwaka 1917 kabla ya uhuru wa Tanganyika.
Mtu aliyezaliwa mwaka huo hadi tunapata uhuru mwaka 1961 alikuwa na miaka 44.
Inawezekana kabisa wapo waliopitia Uskauti na walitoa mchango mkubwa katika
kupatikana kwa Uhuru wa Nchi yetu. Mmewataja baadhi ya mashujaa wakiongozwa na
Baba wa Taifa Hayati Mwl. Julius Kambarage Nyerere ambaye ndiye alikuwa Mlezi
wa Chama hiki wa Kwanza. Jambo zuri mnaloweza kuwaenzi Mashujaa hao ni kwa
kuchapa kazi kwa bidii kubwa kwani Wahenga wetu hao walituambia "UHURU NI
KAZI” na "KAZI NDIO KIPIMO CHA UTU", kwa kutafakari na kutafsiri hayo ndio

serikali yenu ikaja na wito wa "HAPA NI KAZI TU".

Hata hivyo, kufikia miaka 100 ni safari ndefu iliyopita milima na mabonde na
kukabiliana na changamoto nyingi, kama tujuavyo, maisha hayana tambarare wala
mteremko. Hata hivyo, kukabiliana na milima kunatupatia uzoefu wa safari yenyewe,

Hivyo naamini mnao uzoefu wa kutosha katika tasnia na taaluma za Kiskauti. |
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1. Ofisi za Wakuu wa Miko; na
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kuwapatia Ofisi ili kazi zen, Zifanyike kw;"’sfa‘:]\/illéya Zangalie uwezekano wa
si.

2. Maafisa "Ardh:( Mllgc_na na Wilaya wate 9€ maeneo kwa aiit
uzalishaii na kambi za vilana skauti, kama e 0 kwa ajili ya shughuli za
viwe darasa kwa wanaozungykg Maeneo hayo eshemba, mifugo n. e

3. Wakuu wa Mikoa, Wakuu wa Wilaya ambag

Qe ) NAo ni walezi kwa niaba yan
wawasaidie vijana wa skauti kutekelozg shuahuli yangu,
" ughuli zao zen
Taifa. g Y€ manufaa kwa

jinsi vituo vyenu vinavyoendesha shughuli nyingine za kuwajenga vijana nje
Ya masomo, yaani “Extra curriculum activities”

Aidha, anzisheni miradi ambayo itawashirikisha vijana na toeni mafunzo ya stadi
mbalimbali za kazi ili ziwawezeshe vijana wa marika yote kuweza kujiajiri ili kukabiliana
na ukosefu wa ajira,

Binafsi nimefurahishwa Sana na miradi ambayo Chama kimeshirikiana na Wananchi
katika kuitekeleza na hatimaye kujiletea maendeleo. Jitihada hizi ziendelee. Niwatake
Viongozi wa Serikalj kuunga mkono jitihada hizi pale watakapohitajika kufanya hivyo,
mtakuwa Mnafanya kwa ajili ya Watanzania na Taifa la Tanzania.

Sambambg na ha i : : kwamba msijiingize
YO, Ninawataka kuheshimu kiapo chenu na
£ e Mambo ambayo yataharibu weledi wenu. Kuweni watii kwa Mungu na kwa

Taifa Je s i
U, Wasaidien; wat,, Stku zote na kuzitii Kanuni za Skauti.

Ndugu WaZazi

Naombg Nitoe wi _
> Wito i i zuri la Chama
Skauti Tanzania,kwenu kuwaruhysy vijana wenu kujiunga na kund
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Waheshimiwa Viongozi,
Ndugu Wananchi,

Katika kumalizia hotuba yangu, Niwashukuru na kuupongeza Uongozi wa Chuo Kikuu
cha Dodoma kwa kuwa wenyeji wetu, Takukuru, Mamlaka ya Udhibiti Madawa ya
Kulevya, TACAIDS, Usalama Barabar

ani, Sekretarieti ya Tume ya Maadili ya Viongozi,
Chakula na Lishe, Jeshi la Uokoaji na Zimamoto kwa kutenga muda wenu na kuja kutoa

Mafunzo kwa Skauti ili na wao waweze kufikisha elimu hiyo kwa jamii na hata Mashuleni
na Vyuoni.

Aidha, ninawapongeza Kamati Kuu ya Maandalizi pamoja na wote walioshiriki na

kusaidia kufanikisha maadhimisho haya. Nakushukuruni nyote na kuwatakia kila la kheri
katika kuendeleza Uskauti na Ujenzi wa Taifa letu.

Mwisho, natamka kwamba Maadhimisho haya ya miaka 100 ya Chama cha _Skauti
Tanzania yamefunguliwa rasmi na kwamba niko tayari kupokea Tuzo mliyoniandalia.

Asanteni kwa kunisikiliza.
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