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Jamhuri ya
Muungano wa

Tamnzania

Mkuu wa mkoa wa 
Dodoma, Mhe. Anthony 
Mtaka alikutana na 
madereva wa pikipiki 

maarufu kama bodaboda pamoja 
na wale wanaoendesha bajaji mwezi 
Mei, 2022, katika ukumbi wa Cavillum 
uliopo Jijini Dodoma. Lengo likiwa 
ni kuongea na kupanga mikakati ya 
kuimarisha ulinzi na usalama wa mkoa 
kutokana na kukithiri kwa matukio 
ya unyang’anyi yanayohusisha 
madereva wa vyombo hivyo.

Katika kikao hicho madereva 
hao walipata fursa ya kuwasilisha 
kero mbalimbali wanazokumbana 
nazo katika suala zima la usalama 
barabarani wakiwa katika shughuli 
za kujitafutia riziki ikiwemo malipo ya 
faini zisizo na risiti, kubambikiwa kesi 

na kero nyingine kadhaa.
Mamlaka husika kama TARURA, 

LATRA na askari wa usalama 
barabarani, walipata nafasi ya kujibu 
baadhi ya kero na kuzitolea ufafanuzi 
na mwisho Mhe. Mtaka alikamilisha 
kwa kuvitaka vyombo husika 
kuheshimu watu wanaojitafutia 
rikizi zao kihalali kwa kutoa wito 
wa kusitishwa mara moja kwa 
sheria kandamizi na kusisitiza kuwa 
Mkoa unatengeneza kundi jipya la 
wafanyabiashara wa kimtandao 
miongoni mwao ni madereva wa 
bodaboda na bajaji.

Mhe. Mtaka aongea na 
madereva bodaboda na bajaji

Mkuu wa Mkoa Dodoma - Mhe. Anthony Mtaka (picha ndogo juu), akiongea 
na viongozi pamoja na madereva wa bajaji na Bodaboda jijini Dodoma.

Jarida maridhawa la mtandaoni la Ofisi ya Mkuu wa Mkoa wa Dodoma

Yaliyojiri wiki hii Katika Makao Makuu ya Nchi
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Mariam Mchiwa, binti mwenye umri wa miaka 19, Mwenyeji wa 
Kijiji cha Songambele Mkoa wa Dodoma ambaye alihitimu elimu 
ya Kidato cha Nne mwaka 2021 kwa kupata ufaulu wa daraja la 
kwanza amefika kwenye ofisi ya Mkoa wa Dodoma kuitika wito wa 

Mkuu wa mkoa wa Dodoma Mhe. Anthony Mtaka baada ya taarifa za uhitaji wa 
msaada wa kuendelezwa kimasomo kidato cha Tano na Sita kumfikia. 

Mariam ambaye anatoka kwenye familia yenye hali ngumu kiuchumi, baada 
ya kuhitimu Kidato cha Nne, aliamua kujishughulisha na vibarua vidogo vidogo 
na baada ya matokeo ya Kidato cha Nne kutoka na kufanikiwa kupata ufaulu 
mzuri, alisafiri kwenda jijini Dar es Salaam kufanya shughuli za ndani kwa Bi 
Agnes Kosamu akiwa na lengo la kukusanya fedha ili aweze kurudi kujiendeleza 
na masomo ya Kidato cha Tano kwa kuwa familia yake haina uwezo wa 
kumuendeleza.

Mhe. Mtaka aliwashukuru wadau mbalimbali waliojitokeza kumsaidia Mariam 
ikiwa ni pamoja na Spika mstaafu na Mbunge wa Kongwa Mhe. Job Ndugai 
ambaye kwa sasa binti huyo anaishi nyumbani kwake, aliyekuwa Mkurugenzi 
Mkuu wa Maabara ya Taifa Bw. Nyambura Moremi, Chuo Kikuu cha Mwanza,  
Equity Bank pamoja na wengine watakaoendelea kujitokeza kumsaidia Mariam 
ambaye  malengo yake ni kuja kuwa Muuguzi.

Mhe. Mtaka alisema kuwa Ofisi yake itahakikisha inampatia Mariam mahitaji 
yake yote yatakayomuwezesha kumaliza Kidato cha Sita. Aidha amewataka 
wanafunzi wote wanaokabiliwa na changamoto mbalimbali hususani wale 
ambao wamemaliza Kidato cha Nne katika shule za kata na kuchaguliwa 
kujiunga Kidato cha Tano, wawasiliane na Ofisi za Wakuu wa Wilaya katika 
maeneo waliyopo na kisha kuwasiliana na Afisa Elimu wa maeneo hayo ili 
kuelezea changamoto zao na kuona namna bora ya kuwasaidia.

Mhe. Mtaka ametoa angalizo kwa wazazi kutokutumia wito huo vibaya 
na kukwepa majukumu yao kwa kujifanya wajane na wagane wa muda na 
hata yatima wa muda. Pia amemtaka mwanafunzi Mariam kuwa na moyo 
wa masomo na kuhakikisha ufaulu wake unaongezeka na kufikia divisheni ya 
kwanza ya alama tatu.

Ofisi ya Mkuu wa 
Mkoa wa Dodoma 
yatoa msaada kwa 

Mariam Mchiwa

Hafla ya 
upandaji miti 

mji wa Serikali – 
Mtumba

Mwanafunzi Mariam akiwa pamoja na wafadhili  
TBC, Mwanza University na Benki ya NMB 

Mwakilishi wa Mkuu wa Mkoa, Mkuu wa Wilaya 
ya Chamwino Mhe. Gift Msuya akipanda mti kwa 
niaba ya Mkuu wa Mkoa.

Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano 
wa Tanzania Mhe. Kassim Majaliwa, 
Juni Mosi, alishiriki kama mgeni rasmi 
katika zoezi la upandaji miti katika Mji 

wa Serikali Mtumba uliopo Mkoa wa Dodoma ikiwa 
ni katika kuelekea maadhimisho ya kilele cha siku ya 
mazingira Duniani ambayo huadhimishwa kila mwaka 
ifikapo June 5.

Lengo la kupanda Miti katika Mji huo wa Serikali 
ambao ndipo yanapojengwa majengo ya Wizara na 
Taasisi mbalimbali ni katika jitihada za kuufanya Mkoa 
wa Dodoma kuwa wa kijani kwa kupanda Miti zaidi ya 
Laki Tano kwenye Mji huu ili kukabiliana na Ukame 
ambao ni asili ya Mkoa wa Dodoma.

Mji wa Serikali Mtumba unahusisha ujenzi wa 
Majengo ya Taasisi  za Kiserikali, miundombinu ya 
Barabara zenye urefu wa Km 51.2 ambapo ujenzi wake 
umefikia asilimia 99 mpaka sasa na tayari ofisi 23 
zimekamilika huku Serikali ikitoa Shilingi Bilioni 300 ili 
kukamilisha majengo yaliyobaki.

Ujenzi wa Mji wa Serikali, Mtumba, ulianza mwezi 
Novemba 2018 ukiwa umepangwa kuhusisha maeneo 
ya biashara, vituo vya magari ya abiria, hoteli za kitalii, 
huduma za kibenki, maofisi, jingo la Sinema pamoja na 
majengo makubwa (Shopping Malls). Pongezi nyingi 
zimetolewa kwa Rais Samia kwa kuwezesha fedha za 
ujenzi wa awamu ya pili wa majengo 24 ya ghorofa, 
Ofisi za Mabalozi na jengo la Serikali ya Mapinduzi ya 
Zanzibar.
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Katika kuelekea Kilele cha siku 
ya Mazingira Duniani, Ofisi ya 
Mkuu wa Mkoa  wa Dodoma  
iliendelea na zoezi la upandaji 

miti kwenye maeneo mbalimbali ambapo 
siku ya Jumamosi June 4, 2022 zoezi 
hilo lilifanyika katika shule ya msingi na 
sekondari Mvumi Makole.

Zoezi hilo lililosimamiwa na Mkuu 
wa Wilaya ya Chamwino Bi Gift Msuya, 
lilifanikisha upandaji wa Miti 3,000 katika 
eneo la Shule hizo huku wadau mbalimbali 
wa Mazingira wakishiriki kama vile Wakala 
wa Misitu (TFS), Lead Foundation (Kisiki 
Hai) na Chuo Kikuu Cha Dodoma (UDOM) 
ambao wamefaniisha upandaji na utunzaji 
wa Miti katika maeneo mengi ya Mkoa wa 
Dodoma tangu kuanza kwa kampeni ya 
kuifanya Dodoma ya Kijani.

Ofisi ya Mkuu wa Mkoa wa Dodoma chini ya Mhe. 
Anthony Mtaka, iliandaa Kongamano la kumpongeza 
na kumshukuru Rais wa Jamhuri ya Muungano wa 
Tanzania Mhe. Samia Suluhu Hassan lililofanyika 

Mei 30, 2022 katika ukumbi wa PSSSF na kuhudhuriwa na 
Watumishi wa sekta mbalimbali za halmashauri ya Mkoa wa 
Dodoma.

Kongamano hilo lilitawaliwa na pongezi na shukrani nyingi kwa 
Rais Samia kwa uthubutu aliofikia wa kuongeza mishahara na 
posho za safari na kujikimu kwa Watumishi wa Umma ambapo 
watumishi kutoka kada mbalimbali waliopata nafasi ya kutoa 
shukrani zao, walisema kuwa ongezeko hilo litaongeza ari, morali 
na kasi ya kufanya kazi kwa bidii pia itaboresha utoaji wa huduma 
kwa wananchi.

Viongozi wa Taasisi mbalimbali pia walitoa pongezi nyingi 
kwa Rais Samia kwa kuendeleza na kuanzisha miradi mingi ya 
kimaendeleo hasa kwa Mkoa wa Dodoma ambao ndio makao 
makuu ya nchi. Miradi hiyo ni pamoja na ujenzi wa barabara za 

mizunguko (Ring roads), Uwanja wa 
ndege wa kimataifa wa Msalato na 
miradi mingine mingi ikiwemo mchango 
alioutoa wa Bilioni 2 za kukamilisha 
ujenzi wa soko kubwa la wamachinga. 

Hivyo hatua hizi zitasaidia kufungua 
uchumi wa mtu mmoja mmoja, Mkoa 
na Taifa kwa ujumla.

Kongamano la Mkoa wa Dodoma 
kumshukuru Rais Samia Suluhu Hassan

Wanafunzi wa shule ya Msingi na Sekondari Mvumi Makulu wakisikiliza hotuba wakati wa halfa ya upandaji miti iliyoandaliwa na Ofisi ya Mkoa Dodoma.

Mhe Mtaka akizungumza na Watumishi wa Dodoma 

Watumishi 
wa Dodoma 
wakisikiliza mada 
mbalimbali

Upandaji miti Shule ya 
Msingi Mvumi Makulu
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Mkuu wa Mkoa wa Dodoma 
Mhe. Anthony Mtaka, alifanya 
Mkutano wa hadhara na wanachi 
wa Kisasa siku ya Jumapili Juni 

05, 2022 lengo kuu likiwa ni kuzungumzia hali 
ya ulinzi na usalama wa eneo la Kisasa ambalo 
hivi karibuni yamejitokeza matukio mengi ya 
uvunjifu wa amani na kufanya wanachi kuishi 
kwa wasiwasi

Mkutano huo ulihudhuriwa na Kamati ya 
Ulinzi nausalama ya Mkoa na ile ya Wilaya, 
Mkuu wa Wilaya ya Dodoma, Mkurugenzi wa 
Jiji, Kamanda wa Polisi wa Mkoa, Mbunge wa 
Jimbo la Dodoma, Meya wa Jiji na wananchi 
ambao ndio wahanga wa matukio ya kihalifu 
katika maeneo yao.

Changamoto mbalimbali zinazopelekea 
matukio ya uhalifu yanayofanywa na vijana 
wadogo wanaojiita “panya kaloa” ziliainishwa 
kama vile uwepo wa madereva wa Bodaboda 
wasio waaminifu, wanafunzi wanaotoroka 
shule au kuacha masomo pia uwepo wa 
maeneo yasiyoendelezwa ambayo ndio huzaa 
maficho ya wahalifu.

Suluhisho lililotolewa katika mkutano huo 
ilikua ni kuangalia namna ya ufungaji wa kamera 
za ulinzi (CCTV) kwenye maeneo ya biashara 
pamoja na kituo Mama cha bobaboda cha 
Kisasa sheli, ulinzi shirikishi, kuwany’ang’anya 
wale watakaobainika kushindwa kuendeleza 
maeneo yao kwa mujibu wa sheria na kuanza 
mara moja kwa ujenzi wa Kituo cha kudumu 
cha Polisi.

Mhe. Mtaka afanya 
mkutano wa hadhara 
na wakazi wa Kisasa

Mkuu wa Mkoa wa Dodoma Mhe. Anthony Mtaka akisalimia-

na na baadhi ya Viongozi katika kata ya Kisasa

Sehemu ya wakazi wa kata ya Kisasa wakifuatilia mkutano kati 

yao na Mkuu wa Mkoa wa Dodoma Mhe. Anthony Mtaka 
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